^^^^^^^^^^^^^
Chào mừng bạn đến với forum của lớp CNTT - K9C
Hãy đăng nhập để cùng chúng tôi trò chuyện
Nếu chưa có tài khoản, hãy đăng ký.
Thank

Join the forum, it's quick and easy

^^^^^^^^^^^^^
Chào mừng bạn đến với forum của lớp CNTT - K9C
Hãy đăng nhập để cùng chúng tôi trò chuyện
Nếu chưa có tài khoản, hãy đăng ký.
Thank
^^^^^^^^^^^^^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
^^^^^^^^^^^^^

Wellcome to CNTT - K9C

You are not connected. Please login or register

Nhăn nhó làm quái gì...

3 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Nhăn nhó làm quái gì... Empty Nhăn nhó làm quái gì... Fri Aug 26, 2011 2:36 pm

admin

admin
Admin
Admin

Sáng 21/08 mình bắt xe ô tô từ Ninh Bình lên Thái Nguyên. Do có kinh nghiệm lâu năm ( hơn 1 năm ) trong việc đi lại tuyến đường này nên mình chọn cung giờ vắng khách cho đỡ bon chen. Quả đúng như mong đợi, xe chỉ có lác đác vài khách, mình khệ nệ khiêng cái ba lô cùng cái cặp lap chui vào hàng ghế cuối ngồi yên vị.

Chốc chốc chiếc xe lại tạt vào lề đường để rước một hai khách lên, chuyện bình thường của bất kỳ cái xe nào. Tuy nhiên mình để ý thấy có một chú thanh niên cỡ nhỏ hơn mình một vài tuổi luôn nhăn nhó khó chịu mỗi khi xe dừng và đón khách. Chú này thể hiện thái độ không lấy gì làm vui vẻ với những vị khách mới lên vì có vẻ chú ấy cho rằng vì họ mà chú ấy phải chậm hành trình lại vài giây.

Những vị khách mới lên thì đương nhiên chả thèm để ý mặt chú ấy, cho nên dù chú ấy có nhăn mặt hay lăn ra cào mặt thì những vị khách mới lên vẫn cười vui hớn hở khi chọn được một chỗ ngồi ưng ý.

Ngẫm lại mình thấy cũng có đôi lần cho mình cái quyền nhăn nhó khó chịu, lúc đó mình đã nghĩ cái sự nhăn nhó của mình là nó "nguy hiểm" lắm, nó có thể khiến cho kẻ nào "bị" mình nhăn nhó sẽ cảm thấy như bị tùng xẻo. Nhưng thực tế trước mắt mình cho thấy, thằng nhăn nhó mới là thằng khổ nhất vì tâm trạng bất an, mặt mày nhăn nhó tốn năng lượng, còn thằng "bị" nhăn nhó thì vẫn vui hơn hớn, chả có gì buồn khổ lo nghĩ vì cái sự nhăn nhó của thằng kia.

Thế nên kết luận là nhăn nhó làm quái gì, chỉ tổ mệt mình. Cứ mặc quần đùi ngồi xổm trên khó khăn mà cười cho sướng. Hé hé

https://cnttk9c.forumvi.com

2Nhăn nhó làm quái gì... Empty Re: Nhăn nhó làm quái gì... Fri Aug 26, 2011 11:07 pm

quanghuy.knight

quanghuy.knight
Thành viên vàng
Thành viên vàng

đây là chương trình nhật kí cuộc sống ^! khi nào mình cũng ngịch tý nhỉ

https://cnttk9c.forumvi.com/t93-topic

3Nhăn nhó làm quái gì... Empty Re: Nhăn nhó làm quái gì... Sat Aug 27, 2011 1:00 pm

kimhop.asked

kimhop.asked
Thành viên vàng
Thành viên vàng

có lúc khác phải nhăn hết đấy. cái ngày anh em mình còn đi thi đại học t thấy cả người ngồi trên lẫn người lên sau ai nấy mặt nhăn như bị rách đó. he

4Nhăn nhó làm quái gì... Empty Re: Nhăn nhó làm quái gì... Sat Aug 27, 2011 8:42 pm

admin

admin
Admin
Admin

Cái này là trải nghiệm sống thôi, hehe. Dù sao cũng phải vui lên mà sống

https://cnttk9c.forumvi.com

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]