^^^^^^^^^^^^^
Chào mừng bạn đến với forum của lớp CNTT - K9C
Hãy đăng nhập để cùng chúng tôi trò chuyện
Nếu chưa có tài khoản, hãy đăng ký.
Thank

Join the forum, it's quick and easy

^^^^^^^^^^^^^
Chào mừng bạn đến với forum của lớp CNTT - K9C
Hãy đăng nhập để cùng chúng tôi trò chuyện
Nếu chưa có tài khoản, hãy đăng ký.
Thank
^^^^^^^^^^^^^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
^^^^^^^^^^^^^

Wellcome to CNTT - K9C

You are not connected. Please login or register

Chuyện quân đội

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Chuyện quân đội Empty Chuyện quân đội Sun Aug 12, 2012 4:55 pm

fRzzy

fRzzy
Admin
Admin

Chap 1
Em đóng ở công binh. Phải nói rằng 3 tháng tân binh là ba tháng nhớ mãi trong cuộc đời. Sơ sơ về cái bữa ăn nhé
đệch bà.nhìn là đã thấy ngáp mẹ rồi. Một phần rau muống luộc.2 khúc cá kho mà đ' biết là nó kho kiểu gì mà thấy toàn gia vị, mùi thì khó chịu bỏ vợ. Một nồi canh bí đao to đùng. Mà bí đao xắt lát vừa dày vừa to. Hôm đấy bỏ ăn.
TƯởng hôm sau đc cải thiện, ngờ đâu... ôi thôi...lại rau luộc vs canh bí...nản toàn tập.
CHén thằng nào thằng đấy rửa, mà rửa bẩn vl các bác ạ. ko có xà bong.
lại cái chuyện đi ngủ. 9h30 nằm trên giường rồi. Đêm đầu tiên. Thằng đại đội trưởng (C trưởng) lê một cái cây từ đầu phòng đến cuối phòng, thằng nào ko mắc màn là y như rằng ăn đập...vì ngủ chưa quen cái giờ gà lên chuồng đó nên rầm rì nói chuyện. thằng c trưởng ở đâu lù lù tới phang một gậy.Ôi mẹ ơi...cứ gọi là miêng cười buốt giá..
Kể chuyện gấp nội vụ ms hay.. Lúc đầu vào ngưỡng mộ mấy anh tiểu trưởng vcl (A trưởng), thế đ' nào mà gấp đc cái nội vụ đẹp như thế....cái màn tập gấp nội vụ thiệt là gian khó. Nội vụ vuông vắn,cái chăn thì mềm nữa. loay hay mãi ms gấp đc nhưng nhìn như cái bánh cuốn ấy..
Rồi dần dần cũng quen

Bác nào nói bộ đội ko rượu bia thuốc lá là cả một sai lầm đấy ạ
bà zà nó. đêm đêm tầm 11 h mấy thằng bắt đầu lôi căn rượu ra. thực sự thì em cũng đ' biết cái đấy là rượu hay cồn pha nước nữa. Uống nóng vãi hà...
Thuốc lá thì chính thằng B trưởng (trung đội trưởng) mua vào luôn cho mà hút, khỏi phải dấu diếm gì mặc dù có căng cái băng rôn trc phòng ở to vãi chướng: "CHIẾN SĨ ĐẠI ĐỘI 12 NÓI KHÔNG VS THUỐC LÁ"...thiệt là hài vãi
Tạm dừng ở đây nhé...hình đây ạ

Tiếp tục nào
KỂ CHUYỆN ĐỂ THẤY ĐC KHỔ CỰC CHỨ KHÔNG PHẢI KỂ CHUYỆN ĐỂ CÁC BÁC SỢ QUÂN ĐỘI ĐÂU

Thôi ta đổi không khí cái nào. Em xin đc kể chuyện tập hợp giữa đêm khuya nhé
Cái hồi em ms đi học lớp tiểu trưởng 6 tháng ngoài Hà Nội về. NGay đêm em vào lại lữ, bọn em tổ chức ăn nhậu có quy mô. Ngay từ 5h chiều.Một số thằng đã chui ra đường nhà bếp chuẩn bị rượu cồn và thịt chó các thứ. ĐÚng 11h đêm.Anh em tập họp ngay trên nóc nhà vệ sinh....Đang lúc chén chú chén anh,gọi là hơi phê rồi thì...tít...tít...tít...tít...
ô cái tiếng gì quen thế, cả đám ngơ ngác nhìn nhau như một lũ chó lạc bầy
tiếp sau đó thì "tiếng còi thằng đại trưởng.." thế là không cần suy nghĩ....anh em ngảy phịch phịch xuống chạy vào mặc quần...vì lúc đó men trong người đang giâng, tiểu não tê liệt...đ' biết thế nào em nhảy xuống trúng m. thay sit để bón cây....ôi mẹ ơi....ấm ấm...gớm qá..nhớp thì vẫn chịu đc chứ đi chăn kiến thì.....thế là ba chân bốn cẳng khoác ngay áo chạy ra tập hợp....đứng bên anh em mà bọn nó cứ bịt mũi...thằng cuời hí hí...riêng bác đại trưởng: " Đồng chí nào vệ sinh ko sạch sẽ đấy.." cã lũ im lặng...may mà nó ko hỏi nữa...không thì vỡ mặt rồi các bác ạ...Xong xuôi em đi tắm rồi lại chiến tiếp...hình như thằng đại trưởng biết nhậu hay sao mà nó phá tiếp...lần này thì chạy vũ trang lên thao trường...từ chỗ ở lên thao trường dài 2 km..vác thêm cái ba lô hơn 20 cân...bình thường thì ko sao nhưng mem vào thì cứ gọi là vãi shit....

Lần đó là một trận nhớ đời đối với em...
đi nhậu bị điều động thì ko nói làm gì
mà lần này...em nhớ mãi cái đống shit đó thôi....giờ nhắc lại còn buồn nộn

HÌnh ảnh: bác nhanh lên em còn làm hơi (nhìn màu quần chắc các bác cũng biết thằng nào lính thằng nào chỉ huy chứ)

khi đó em nhớ ở 148 có bác tên Tuân- Đại Úy Phùng Ngọc Tuân.Lúc đó 2 trung đội lính hành quân bộ đi lên lào cai. ĐÚng 5h30 hạ trại nấu cơm.
Đêm hôm đó, 2 trung đội tận mắt chứng kiến lễ hội của người dân tộc (chả biết là dân tộc gì)..ở giữa dựng tầm gần 15 cây tre. Một bà bị trói ỡ giữa sau đó thì đám người nhảy quanh kiểu như thổ dân da đen. Rồi xong để bà đó nằm xuống đất
6 người đàn ông vây quanh bà ấy. Mỗi người dùng ngón tay troe đển lần lượt tại các vị trí là 2 người ở cổ. hai người ở chân, hai người ở thân. Sau đó người ở chân bên này hỏi , tiếp theo trả lời theo chiều quay kim đồng hồ.
Đại ý là (nghe ông Tuân dịch: (bọn em chỉ đứng nấp xem, hồi đó khoảng 11h rồi)
-Mày đi đâu đấy
-Đi đám ma
-Đám ma ai
-Đám ma thằng....
-Mấy giờ
-11h
Xong cả bọn đồng thanh hô cái gì đó em ko nhớ. Kỳ lạ thay là em thấy người đàn bà bỗng nhiên đc nhấc bổng lên chỉ bằng 6 ngón tay trỏ. Lại còn nhấc lên quá đầu người. THật sự xanh mặt. Xong có một ông già mặt bôi xanh đỏ hô hoán cái gì tùm lum. Hoảng qá thằng nào thằng nấy về võng nằm gấp. Đây có lẽ là nhớ đời. SỢ qá. Ngay cả thằng Trung trưởng đêm đó ngủ cũng ko đc (Neutral

Hình phạt trong quân đội:

Bác Hồ có câu: việc gì cần thanh niên có việc gì khó có thanh niên
Và bọn em đã chêm thêm vào: việc gì cần thanh niên có việc gì khó có thanh niên việc gì điên điên có bộ đội
Hình phạt: đào hố
đào hố này thì chắc bác nào cũng biết rồi đúng kô. GIữa trưa năng hay mưa tầm tã. đào một cái hố sâu 1m2 rộng 1m. Vl nhất của cái màn này là đào hộc hơi. đào đã đời. đào tơi tả thì bắt lấp lại.=.= chỉ muốn đấm vào mặt thằng nghĩ ra cái màn này. đúng là phá sức đồng chí.
Hình phạt đứng ba lô: em nhớ mãi cái này thôi. Ko phức tạp lắm.Hồi đó em đc nghỉ phép. Vào muộn có 1 ngày mà nó bắt em đứng ba lô nguyên tháng.
Mẹ ơi ko còn gì để ta. ĐÚng 9h30. Các đồng chí thân iu lên zường ngủ. riêng em đứng một góc hiu quạnh đầu giường. Vác thêm cái ba lô nặg trên hai mươi ký và thêm súng gạo xẻng, cuốc..mệt vãi đạn ra.Đứng đến 11h30 thì đc ngủ. có thằng tiểu trưởg nằm canh.Có hôm trc khi đi đọc báo bác đại trưởng có bảo bọn em đi khiêng mấy cây keo trong rừng keo về , ko biết để làm gì. nhựa keo dính vào người. đêm nó phác tác dụng. đứng ba lô ko nhúc nhích mà nó ngứa toàn thân. nhất là thằng em. đờ mờ ko biết phải làm như nào định gãi thì thằng chóa a trưởng bảo đứng im. Ngứa cu em qá. em liền nghĩ ngay đến liên xô chấm mĩ rồi nghĩ đến cảnh đc xếp gạch con gái đại trương. Thằng em em bắt đầu biểu tình. rồi nó biểu tình cạ vào quần---> bớt đi cái ngứa một tí. lại nghĩ đến chuyện chính trị. cu em xẹp lại rồi nghĩ đến liên xô ,lại biểu tình.. cứ như thế cu em liên xuống liên tục. cạ vào quần đc nhiều hơn (hồi đó em chưa mặc quần xịp =.=) Thằng a trưởng nó bảo: giấu gì trong qần cái gì mà cộm lên thế.(hàng chứ gì, ngu thế mày). Em bảo dạ đâu có. May nó im lun..
Hình phạt ngồi thùng phuy: nghe thì đơn giản nhưng cũng như lên voi xuống chó.Một cái thùng phuy (cái loại để đựng dầu hắc rải đường ấy) bắt chui vào đó. đậy nắp lại. có một cái lỗ để thở.Cái hình phạt này dành cho các bác trốn ra ngoài. Ở trong đó 3 ngày trời. Ăn cơm ngày hai bữa chỉ có cơm trắng.Vệ sinh cũng như nỗi buồn thì tự xử. Nó ở ngoài. lấy đá chọi vào. trúng thành thùng. kêo booong..!!! vọng vào tai---> đau đầu vcl
thế nhưng cái nỗi bùn thì khó mà trì hoãn. Em có lần phải xử ngay trong quần. mẹ ơi,nó ướt ướt khó chịu qá. sáng dậy mùi NH3 nồng nặc đéo chịu nổi. NHững lần sau thì kinh nghịm hơn. vào phuy là đem theo cái chai mà xử..nhớ mãi

Hình phạt chăn kiến: đây có thể nói là quái dị cũng như sợ nhất. Nó vừa phá sức, vừa tạo cảm giác mệt mỏi, bùn ngủ mà ko thể ngủ....
lần đầu tiên bị phạt là đang ngồi đáh bài . Hồi đó đánh bài gì mà có cù rồi thủng (lâu ngày quên rồi). đang ngon thì anh đại trưởng ở đâu tới. Với chất zọng ấm áp như chim họa mi:" azongseo, vui qá nhỉ, các anh cho em một cửa với". Cả lũ xanh cả mặt. anh đại trưởng cute đập bàn cái ràm:" chăn kiến". sợ vãi đái.
Đầu tiên là đi tìm kiến. Kím kiến ở đâu đây trời. Đi tìm ko có bắt đầu xún nhà bếp xin đường nhử kiến.Có nhưng toàn mấy em nhỏ. ko đạt tiêu chuẩn. THế là bắt đầu đi lùng trên cây. May qá kiếm đc cái tổ kiến. Nhưng mà ném đá thì nó vỡ từ trên. ko bắt đc. thế mà đành phải "hái xún" mà hái kiểu gì cho nó ko rơi mạnh xún đây. một sáng kiến đặt ra là xài nội vụ lót cho êm. Một đồng chí xung phong lên cây chục cái tổ xún. Ơn trời là em nó còn sống sot nguyên vẹn. cái tổ bị động kiến bắt đầu chạy ra. Và nhịm vụ quan trọng là tìm ra đc 20 em lớn. khúc nào ra khúc nấy. Đen trũi. sau 30h đồng hồ vật lộn vừa tìm vừa gãi. cuối cùng cũng bắt đủ. Xong rồi cho các em ấy vào trong đá tổ ong. canh chừng các em ấy --> bùn ngủ vl . Đến đầu zờ chìu. Anh đại trưởng bắt thả cái em kiến ra sân đại đội để các em ấy tắm nắng (đê mờ tao nhớ mãi mày thôi). Nó chạy lung tung phải dí theo bắt các em í tập hợp đội hình. Mà cái sân thì rộng. trời thì nắng. kiến thì bò lung tung.bà mợ nó. Kết thúc hôm ấy. mừng vãi đái nhưng thiếu mất một em.---> đi dọn nhà vệ sinh 1 tuần. Em nhỡ mồm thốt vl. ---> phạt trực gác 1 tuần/
Đêm hôm đó kiến cắn ngứa toàn thân mặc dù đã chơi nguyên lọ cao sao vàng các bác biết cái cao này ko ) ) thằng em nó sưng vù lên, rất khó mà xả
Chỉ muốn thằng c trưởng.
Tội nhất là thằng lấy nội vụ hứng kiến. vì bạn ấy zũ ko sạch nên...(các bác tự hiểu)

Còn một số hìh phạt qái dị nữa. lần sau em kể

Chap...: chuyện huấn luyện
Lúc đầu em định kể chuyện tình của em. nhưng thôi buồn qá.em xin giữ cho riêng mình.

Kể chuyện huấn luyện. Trên đầu có bác nói đến B40. Em kể B40 đầy tiên nhé.
B40 là súngt thường dùng trong mô trường chiến đấu. Hỏa lực phụt ra sau rất mạnh. CHính vì thế ko thể dùng trong địa hình rậm rạp đc.vì ko lửa nó phụt lại vô người.
Thế mà bọn em đi học bắn b40 trong rừng. cứ gọi là sợ vl. Các bác cứ thử tưởng tượng. Lửa phụt nóng đến nổi có thể làm một cái cây xà beng nóng để uốn đc(hoàn toàn ko chém, đã thấy). Rồi xong các bác còn quay clip mĩ nó thử ngiệm B40 trong rừng. Bọn em thấy bên mĩ nó thử kiểu gì mà thằng làm mẫu chết cháy lun. Bác chỉ huy phán câu xanh rờn: " các đồng chí đã thấy chưa. B40 không thể bắn trong địa hình rừng núi. Thế mà việt nam ta lại có thể làm đc điều này. Đó là trèo lên cây" Xong ông ấy làm tư thế bọn em xem mà ko bắn. TIếp theo ông phán câu xanh rờn. Đồng chí...(em) lên làm thử cho tôi bằng đạn thật. Cứ nói lúc đấy mặt em ko có giọt máu đúng nghĩa. Em bảo" chỉ huy ơi..." --> "nhanh lên"---> thằng chỉ huy chửi.. em run run cầm cây súng và tưởng tượng đến lính mĩ..nghĩ đến bà nội....nghĩ đến thằng em họ ở nhà....trèo lên cây. ko biết run run thế đéo nào làm rơi ngay đầu thằng chỉ huy. nó điên qá đập em phát lộn từ cây xuống như tôn ngộ kô. Loay hoay mãi..cuối cùng em bắn đc phát đầu.thiệt là run qá mà. Còn cái màn bắn ak47. có ba tư thế là nằm, ngồi, đứng.
Khổ nhất là cái học nằm. nào là bước chân lên trước, ngả tay ra phía trc rồi hạ thân. luống cuống em ập mẹ cái thân hình xuống mà ko kiểm soát đc, đầu đập vào đá. Còn lúc bắn súng thì nó giật rách cả vai.
EM ở tiểu đoàn vượt sông 25.Vì thế bơi là điều tất yếu.
Cái hồ thì rộng.sức thì có hạn.Lại thêm bọn em cũng ra đây nhậu vì nó mát. Nhậu xong thì phải nôn ọe. xả.nước...nói chung là sạch như sông thị vãi. Bơi ra đến giữa hồ là muốn hello anh hà bá rồi =.=
Đang kiểm tra bơi. mệt qá em nhỡ mồm thoát ra:" đm, bơi cái đ'gì. phần mình lo còn chưa xong nói gì cứu dân. đúng là mấy ông trên ăn khoai lag nói chuyện thế giới." cái đấy em nhỡ mồm nói với thằng bạn. Hôm đấy có thằng cha lữ trưởng thị sát. nó cầm nguyên hòn đá ném em. Thật may vs võ công siêu phàm cái thế. em tránh đc.(mình phục mình vl). ---> Đi đào hố. Từ đó đến h em cũng thân vs ông lữ trưởng luôn. Vì ông đó hỏi đồng chí đó tên gì..thế là bác b trưởng nói tên em...ông lữ trưởng cho triệu em gấp. tự nhiên hỏi em có phải con ông,bà...(tên ông bà zà em). em sửng sốt vcl.tự nhiên nó ôm em (mẹ cái thằng bụg như trống, trời nóng còn ôm ấp, gay à mày). Xong nó khóc (đ' hiểu gì luôn0. Nó bảo bác đi tìm con suốt (wtf???/) hồi xưa ba mẹ con cứu bác....(a hóa ra là mày à)...(Ông bà zà em chết vì tai nạn ô tô khi làm nhịm vụ, mịa hóa ra đi vs thằng này)..Hồi đó ba má con ôm bác đè bác xún cho bác đỡ va đập (rồi, khỏi cải lương nữa đi cha). Sau một hồi đờn ca tài tử, cải lương ca trù híp hóp. Nó tha cho em. thế rồi từ đó hình như em hơi zễ thở hơn.

Còn mấy ngày đầu tệp bài thể dục. vừa tập vừa cười. cái kiểu như múa ấy anh em ạ. Nhất là bài tập một cái cái zơ tay lên trời....(những động tác phơi hàng éo đỡ nổi).Xong lại cái màn môt..hai...ba...bốn...một...hai...ba...bốn.. Tập xong thì chỉ huy hô:"rèn luyện thân thể/ bọn em hô: xây dựng quân đôi. nó lại hô: rèn luyện thân thể/ bọn em hô, bảo vệ tổ quốc. cứ như một cái máy....

Đoạn cuối anh em mình được thực hành rồi =))

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]